Diễn đàn Cựu học sinh Trường Quỳnh Mai - Hà Nội (1980-1983)
Mời đăng nhập
Mời đăng nhập
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn dành cho các bạn cựu học sinh trường Bạch Mai-Quỳnh Mai-Trần Nhân Tông và các bạn học sinh các thế hệ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog

Go down 
Tác giảThông điệp
lenam12b
Admin
lenam12b

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog Empty
Bài gửiTiêu đề: Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog   Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog Empty5/17/2013, 9:19 am

Đối với một số bạn quen sử dụng mạng và chuyên gia “lang thang” trong các diễn đàn, các blogger thì việc đăng nhận xét và ký tên (nhận xét với tên) của mình thì khá đơn giản. Tuy vậy, một số bạn trong lớp mình ít sử dụng mạng internet nên không quen, khi vào blog của lớp, xem các bài, muốn để lại nhận xét (comment) có thể sẽ lúng túng, vậy tôi xin hướng dẫn như sau: (xem hình dưới đây)

+ Bước 1: Sau khi đọc bài viết đăng trên blogger xong, vào phần "Đăng nhận xét" (comment) ở cuối bài viết.

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_a
+ Bước 2: Các bạn muốn có một nhận xét nào đó thì các bạn cứ “thoải con gà mái” gõ vào ô nhận xét tất cả các nội dung gì mình muốn (gõ trong ô có dòng chữ mờ “nhập nhận xét của bạn”)

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_b

+ Bước 3: Sau khi nhận xét xong, muốn để lại tên của mình cho phần "Nhận xét với tên", bạn bấm chuột vào combox sẽ xổ ra một loạt các tên tương ứng dịch vụ bạn đã đăng ký để cho bạn lựa chọn với tư cách nào (Ví dụ bạn có tài khoản google, LiveJoumal, WordPess...) thì bạn chọn tương ứng. (Khuyến khích bạn đăng ký và dùng tài khoản của Google vì thông dụng, đồng thời blog này cũng là sản phẩm của google). Còn nếu bạn không có tài khoản đăng nhập mà muốn để lại tên mình tùy ý cho nhận xét thì bạn nhấn chuột và chọn phần "tên/URL".(Trường hợp còn lại nếu bạn không muốn để lại tên mình thì bạn chọn mục Ẩn danh)

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_c

Bước 4: Giao diện màn hình sẽ xuất hiện hộp "chỉnh sửa hồ sơ", bạn nhập trực tiếp tên mình tùy ý vào ô "Tên" (ví dụ của tôi là Nguyễn Văn A), còn ô URL bạn có thể nhập đường link nào của mình (sau này khi nhấn vào tên bạn để lại trên comment sẽ truy cập đến đường link đó), hoặc có thể bỏ trống (tôi thường bỏ trống). Sau đó nhấn nút "tiếp tục".

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_d

+ Bước 5: Tên bạn muốn đã xuất hiện trong hộp "nhận xét với tên", nếu bạn thấy không ưng ý, có thể sửa lại bằng cách nhấn vào dòng "chỉnh sửa" bên cạnh. Nếu không sửa gì thì tiếp tục bấm nút "xuất bản", thế là OK, rất đơn giản.

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_e

+ Bước 6: Xem kết quả cuối cùng trên blogger:

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog 12b_f

(Chú ý: Phần hướng dẫn trên áp dụng cụ thể cho blogger của lớp chúng mình, một số blog trên mạng hiện nay có thể khác đi một chút, nhưng cơ bản vẫn tương tự như vậy!!!)
https://forum12b83.forumvi.com

Đăng nhận xét (comment) sau khi đọc bài trên blog
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gom lại các comment liên quan đến nickname của lớp từ blog
» Tạo favicon cho blog
» Thông báo họp lớp nhân kỷ niệm 30 năm ngày ra trường (1983-2013)